Breaking

भर पावसात पाचोरा न.पा.प्रशासना तर्फे हिवरा नदीचा प्रवाह व परिसर मोकळा करण्याचे काम युद्धपातळीवर सुरु आहे

0

पाचोरा- नगरपरीषद हद्दीतील तमाम लोकांना सुचित करण्यात येते की, सद्यास्थितीत सुरु असलेल्या व हवामान खात्याच्या अंदाजानूसार पावसाचा जोर वाढणार असून संभाव्य जोरदार / सततधार पर्जन्यवृष्टीमुळे शहरातुन वाहणा-या हिवरा नदीस आणि नाल्यांना पुर येण्याची शक्यता नाकारता येत नाही. त्याचप्रमाणे शहरातील जुन्या जिर्ण, पडाऊ झालेल्या ईमारती / घरे कोसळण्याची शक्यता नाकारता येत नाही.


तरी नदी,नाल्यांच्या पात्रामध्ये तसेच किनारालगत पत्र्याचे शेड /झोपडया / कच्चे तसेच पक्के बांधकाम  करुन अतिक्रमण करुन राहण्या-या नागरीकांना याव्दारे सुचित करण्यात येते की, हिवरा नदीवरील धरण हे पुर्ण क्षमतेचे भरुन ओसंडुन वाहन आहे. हे लक्षात घेता नदी नाल्यांना पुर येण्याची शक्यता असल्याने आपण 24 तासांचे आंत नदी / नाला पात्रातील व किनारालगतचे पुरपातळी कक्षेच्या आतील भागाचे आपले अतिक्रमण काढुन घेवुन /गुरे, ढोरे, जनावरे, नागरीक यांनी सुरक्षित स्थळी स्थलांतर करावे व सतर्क रहावे. 
वैयक्तीक आणि मालमत्तेच्या सुरक्षिततेची पूर्णत: जबाबदारी आपली स्वत:ची आहे याची नोंद घ्यावी. नदिपात्र आणि पडाऊ घरांपासुन सुरक्षित स्थळी स्थलांतर करुन नगरपरीषद प्रशासनास सहकार्य करावे असे आवाहन लोकनियुक्त नगरराध्यक्ष संजय गोहील व मुख्याधिकारी शोभा बाविस्कर यांचेकडून करण्यात आले आहे.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here