Breaking

भारतीय जवान मंगलसिंग जयसिंग परदेशी यांचे बंदुकीची गोळी लागल्यामुळे निधन

0
  • पाचोरा-तालुक्यातील सावखेडा जि. जळगावचे सुपुत्र, 734 TPT WKSP मध्ये कार्यरत जवान नायक मंगलसिंग जयसिंग परदेशी यांचे दिनांक 14 नोव्हेंबर, 2021 रोजी पहाटे 1.40 वाजता पठाणकोट येथे बंदुकीची गोळी लागल्यामुळे निधन झाले आहे. त्यांचे पार्थिव सोमवार, दिनांक 15 नोव्हेंबर रोजी पठाणकोट येथून विमानाने दुपारी 4.00 वाजता मुंबई येथे येईल. तेथुन ॲम्बुलसने त्यांचे मुळगाव सावखेडा, तालुका पाचोरा येथे मंगळवार, 16 नोव्हेंबर, 2021 रोजी सकाळी 6 वाजे दरम्यान पोहचेल. त्यानंतर त्यांचेवर सकाळी 9:30 वाजता शासकीय इतमामात अंत्यसंस्कार करण्यात येईल. अशी माहिती जळगाव जिल्हा सैनिक कल्याण कार्यालयाचे वेल्फेअर अधिकारी अनुरथ वाकडे यांनी दूरध्वनीवरून दिली आहेत.
  • 2005 मध्ये मंगल सिंग जयसिंग परदेशी वय 35 हे अलिबाग येथे भारतीय सैन्य दलात भरती झाले होते तद्नंतर त्यांनी सिकंदराबाद येथे प्रशिक्षण घेतले तर 2014 मध्ये त्यांचा विवाह भुसावळ तालुक्यातील मुंडाळा येथे झाला होता त्यांच्या पश्चात आई – वडील दोन भाऊ, पत्नी दोन मुली व एक मुलगा आहे. भारतीय जवान मंगल सिंग हे दसऱ्याच्या सुट्टी मध्ये एक महिन्यासाठी सुट्टीवर आले होते 30 ऑक्टोबर समाप्त झाल्यानंतरपुनश्च ते पठाणकोट येथे सेवेत हजर झाले डिसेंबर अखेर पंचक्रोशीत प्रसिद्ध अशी सावखेडा येथील भैरवनाथ महाराजांची यात्रा असल्यामुळे ते सुट्टीवर येणार असल्याचे सांगून गेले होते परंतु
  • मंगलसिंग परदेशी यांच्या निधनाची माहिती मिळताच त्यांच्या कुटुंबीयांसह पाचोरा तालुका व पंचक्रोशीत मोठी शोककळा पसरली
  • भारतीय जवान मंगलसिंग यांच्या निवासस्थानी दु:खी कुटुंबीयांचे सांत्वनसाठी पंचक्रोशीतील सर्व शासकीय राजकीय मान्यवरांनी भेट दिली.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here