Breaking

भारतीय जवान मृत्यु प्रकरणी जळगाव जिंल्हाधिकारी साहेबांनी संभ्रम दुर करावा

0

पाचोरा- तालुक्यातील सावखेडा येथील रहिवासी जयसिंग परदेशी यांचे सुपुत्र मंगलसिंग परदेशी यांचे पंजाब राज्यातील पठाणकोट येथे बंदुकीची गोळी लागल्यामुळे त्यांचे निधन झाले
यासंदर्भात विविध वृत्तपत्र व सोशल मीडियाच्या माध्यमातून सदरचे भारतीय जवान मंगल सिंग जयसिंग परदेशी हे नक्षलवाद्यांशी लढताना बंदुकीची गोळी लागल्यामुळे शहीद झाले अशा स्वरूपाचे वृत्त प्रसारित झाले आहे विशेष महत्त्वपूर्ण बाब
म्हणजे यासंदर्भात विविध वृत्तपत्र व सोशल महत्वपुर्ण प्रिंट मीडियाने देखील अशाच स्वरूपाचे वृत्त प्रसारित केल्यामुळे भारतीय जवान यांचे निधन नेमके कशामुळे झाले यासंदर्भात जिल्हाधिकारी साहेबांच्या स्तरावरून कोणत्याही स्वरूपाची अधिकृत माहिती प्रसारित करण्यात आलेले नाही स्थानिक आमदार किशोरआप्पा पाटील यांनी देखील नक्षलवाद्यांच्या गोळीबारात शहीद झाल्याची स्व.मंगलसिंग यांची श्रद्धांजलीची पोस्ट सोशल मीडियावर प्रसारित करून त्यांचे पूर्वनियोजित कार्यक्रम देखील रद्द केले आहे परंतु पंजाब राज्यातील पठाणकोट हा परिसर नक्षली चळवळीत येत नाही तर तो दहशत वाद्यांच्या ( अतिरेकी ) चळवळीत येतो त्यामुळे नेमके ते शहीद की विरमरण आले हा दुहेरी संभ्रम देखील निर्माण झाला आहे. भारतीय जवान मंगलसिंग परदेशी यांच्या निधना संदर्भात फक्त त्यांच्या परिवाराच्याच नव्हे तर संपूर्ण गाव व पाचोरा तालुक्यासह परिसराच्या संवेदनशील भावना जोडलेल्या आहेत किंबहुना सावखेडा गावातील एक नव्हे तर 75 तरुण आजही भारतीय सीमेवर लढत आहेत या सर्वांच्या भावनांचा विचार करून
आमच्या मातीतील शहीद सैनिकाला शहीद घोषित करताना सरकार का दिरंगाई करते….?
असा आमचा सवाल आहे
भारतीय जवान यांचे निधन नेमके कशामुळे झाले यासंदर्भात मा. जिल्हाधिकारी साहेबांच्या स्तरावरून कोणत्याही स्वरूपाची अधिकृत माहिती प्रसारित करण्यात आलेली नाही.भारतीय जवान मृत्यु प्रकरणी जिंल्हाधिकारी साहेबांनी हा संभ्रम त्वरीत दुर करावा
आमच्या तालुक्यातील जवानाला शहीद घोषित करून तालुक्यातील जनतेच्या व देशप्रेमी जनतेच्या भावनांचा आदर करावा.
अशी मागणी करण्याची वेळ आज ध्येय न्युजवर येत आहे.
जिल्हाधिकारी साहेबांनी तातडीने संबंधित जवाना संदर्भात शासकीय स्तरावर अधिकृत माहिती प्रसारित करावी व शहीद जवानांच्या कुटुंबियांना जे काही लाभ मिळतात त्यासाठी तातडीने कार्यवाही करणे कामी सहकार्य मिळणे अपेक्षित आहे

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here