Breaking

खान्देशचा सुपुत्र रांगोळी कलावंत शैलेश कुलकर्णी थेट दूरदर्शन सह्याद्री प्रादेशिक वाहिनीवर

0

पाचोरा – शहरातील कला शिक्षक , चित्रकार , रांगोळीकार शैलेश कुलकर्णी यांची काही दिवसांपूर्वी महाराष्ट्राच्या लाडक्या सह्याद्री वाहिनीवरील “बियॉंड द थॉट” या सुप्रसिद्ध कार्यक्रमासाठी रांगोळीकार म्हणून निवड झाली होती. या मध्ये त्यांच्या कलाकृती व त्या कलाकृतीं चा प्रवास सांगितलेला आहे. या कार्यक्रमाचे थेट प्रक्षेपण दिनांक २० नोव्हेंबर २०२१ वार शनिवार या दिवशी सायंकाळी ७.३० वाजता तसेच रात्री १० वा. व पुनः प्रक्षेपण २१ नोव्हेंबर २०२१ रोजी दुपारी १.३० वा. होणार आहे.

रांगोळी कलावंत तथा प्रसिद्ध चित्रकार शैलेश कुळकर्णी हे खान्देशातून या कार्यक्रमासाठी निवड होणारे ते सर्वप्रथम कलाकार आहेत. शैलेश कुलकर्णी हे सर जे जे कला महाविद्यालय मुंबई येथील माजी विद्यार्थी असून खान्देशातील प्रसिद्ध रांगोळीकार & चित्रकार म्हणून ते पंचक्रोशित सर्वपरिचित आहे. घरापुढील काढली जाणारी रांगोळी एका कलाकाराला राष्ट्रीय पातळपर्यंत घेऊन जाऊ शकते ही महत्वपुर्ण बाब आहे.

शैलेश कळकर्णी यांना आतापर्यंत आंतरराष्ट्रीय, राष्ट्रीय, राज्यस्तरीय, जिल्हास्तरीय अनेक पुरस्कारांनी सन्मानित करण्यात आले आहे तर त्यांनी विविध राज्यांतील राष्ट्रीय स्पर्धांमध्ये बक्षिसे प्राप्त केली असून रांगोळी कले बरोबर त्यांनी चित्रकलेमध्ये देखील राष्ट्रीय स्तरावर विशेष प्रावीण्य प्राप्त केले आहे.
त्यांच्या पुढील यशस्वी वाटचालीस ध्येय न्युज परिवाराच्या हार्दीक शुभेच्छा

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here