Breaking

उत्राण अ.ह. वाळू साठया प्रकरणी संबंधितांना निलंबित करून सदरचासाठा शासकीय कामांना देण्यात यावा

0

एरंडोल – तालुक्यातील उत्राण ( अ. ह.) गिरणानदी पात्रा लगत सुमारे 20 ब्रास अवैध वाळूचा थप्पा मारल्याचे महसुल विभागाला आढळून आल्याने सदरच्या अवैध वाळू साठ्याची जप्ती करून महसुल प्रशासनाने दि16 नोव्हे.2021 मंगळवार रोजी सकाळी 11-00 सदरच्या वाळू जप्ती साठ्याचा लिलाव केल्याचे निश्चित केले आहे.


सदरचा अनधिकृत प्रकार कायदेशिर करून प्रथमदर्शनी 20 ब्रास वाळू साठा दिसत असला तरी त्याच्या नावावर 200 ते 2000 ब्रास वाळू गिरणा नदी पात्रातुन केव्हा उचलली जाईल याचा वरीष्ठांना सुगावा देखील लागणार नाही व सध्या अवेध वाळू चोरटयांनी महसुल विभागाच्या स्थानिक अधिकार्‍यांना व पोलीस प्रशासनाला हाताशी धरून हा अनधिकृत वाळू साठा अधिकृत लिलाव करून त्या आडोशाला मोठ्या प्रमाणावर वाळू उचलण्याची नामी शक्कल लढविली आहे
तरी संदीप महाजन यांनी जळगाव जिल्हाधिकारी महोदय यांच्यासह वरीष्ठांकडे पाठवलेल्या तक्रारी वजा निवेदनात नमुद केले आहे की सर्व प्रथम हा लिलाव रद् करण्यात यावा महत्वाचे म्हणजे महसुल व पोलीस प्रशासनाने वाळू चोरीला आळा घालण्यासाठी स्थानीक स्थरावर महसुल विभागाचे सर्कल, तलाठी, कोतवाल पोलीस प्रशासनाचे स्थानीक बिट हवालदार, पोलीस पाटील यांच्यासह ग्राम पंचायत स्तरावर समिती निश्चित केली आहे. एवढी कर्तव्यदक्ष टिम असतांना अज्ञात व्यक्ती तब्बात 20 ब्रासची अनधिकृत उचल करून नदी किनारीसाठा करे पर्यत ही संपुर्ण जबाबदारी निश्चित केलेले पथकाने आपल्या कर्तव्यात कसुर करत सदरच्या प्रकाराकडे हेतुपुरस्सर दुर्लक्ष केले म्हणुनच हा प्रकार घडला आहे म्हणून प्रथमदर्शन त्याचे निलंबन करून कायदेशिर कारवाई करावी आणि मग सदरच्या वाळू साठयाची विल्हेवाट लावावी अशी मागणी महाजन यांनी आपल्या तक्रार अर्जाव्दारे केली आहे.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here