Breaking

मे.सर्वोच्च न्यायालयाने जामीन अर्ज फेटाळलेला आरोपी पाचोरा पोलीस स्टेशनला अटक झाल्या नंतर देखील पाचोरा पोलीसां कडून प्रसार माध्यमांना माहीती दिली नाही

0

पाचोरा- शहरातील दि पाचोरा पिपल्स बॅकेत गैर आर्थिक व्यवहार व अपहार केल्या प्रकरणी पाचोरा पिपल्स बँकेचे सभासद व पत्रकार संदीप महाजन यांनी वेगवेगळे 3 ऑडीट रिपोर्टचा आधार घेत पाचोरा पोलीस स्टेशनला दि. 18/7/2019 रोजी दिलेल्या तक्रारी आधारे भाग 5 120/19 नुसार तात्कालीन चेअरमन अशोक संघवी, सी ई ओ नितीन टिल्लू यांच्यासह इतरांवर गुन्हा दाखल करण्यात आला होता.
याप्रकरणी आरोपी अशोक संघवी यांनी मे. जिल्हा सत्र न्यायालय जळगाव, मे. उच्च न्यायालय औरंगाबाद खंडपिठ , मे. सर्वोच्च न्यायालय, नवी दिल्ली यांच्याकडे अटकपुर्व जामीन मिळणेकामी धाव घेतली होती परंतु तात्कालीन आय.ओ. यांचा महत्वपुर्ण चिकीत्सक तपास तसेच 1 नव्हे तर तब्बल 3 ऑडीट रिपोर्टसह इतर काही महत्वपुर्ण कागदपत्रे मे. न्यायालयात सादर केल्याने सदर प्रकरणी एक आरोपी वगळता इतर आरोपींना एकही न्यायालयाने मुख्य आरोपीसह इतरांना अटक पुर्व जामीन दिला नाही
याशिवाय याप्रकरणी आणखी काही आरोपी निष्पन्न झाले परंतु कोरोना लाटेमुळे सदर प्रकरणाचा तपास मंदावला होता तर तोशनेवाल सारखे आणखी काही बरेच दोषी अद्यापही आरोपी झालेले नाही. इतर जे आरोपी आहेत ते अजुनही मोकाट आहेत
काल दि 22 नोव्हे.2021 मुख्य आरोपीने हजर होणे? त्यास नियमा नुसार काही तासातच कोर्टात हजर करणे? इतर फरार आरोपी व तपासा संदर्भात संभ्रम असतांना अटक आरोपीस थेट न्यायालयीन कोठडी मागणी करणे ती मिळणे & जमीन अर्जावर दोन दिवसाने सुनवणी ठेवणे या सर्व बाबी संशयास्पद असुन विशेष बाब म्हणजे चक्क मे.सर्वोच्च न्यायालयाने जामीन अर्ज फेटाळलेला आरोपी पाचोरा पोलीस स्टेशनला अटक होतो व मे. न्यायालयात हजर केल्या नंतर देखील मे. कोर्टाचे आदेश व इतर आरोपी अद्याप अटक का? नाही. याची सविस्तर प्रेस नोट पाचोरा पोलीसां कडून प्रसार माध्यमांना दिली जात नाही यासंदर्भात पाचोरा पोलीस प्रशासनाच्या भुमीकेवर संशयाचे वातावरण निर्माण होत आहे म्हणुन सदर प्रकरणाचा तपास ईडी, सी. .बी .आय., आर्थिक गुन्हे शाखा, स्थानीक गुन्हे शाखेकडे वर्ग करण्यात यावा अशी अर्जाव्दारे मागणी तक्रारदार संदीप महाजन यांनी संबधित विभागाकडे केले आहे

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here