Breaking

भडगाव पोलीसांची अभिनंदनीय कामगिरी महाराष्ट्र ग्रामीण बँकेतील दिड कोटीच्या धाडसी चोरीचा काही तासात लावला तपास आरोपीस मुद्देमालसह अटक

0

भडगाव- तालुक्यातील आमडदे येथील महाराष्ट्र ग्रामीण बँकेत दि. २२ नोहेबर रोजी रात्री १ ते २-३० वाजेच्या दरम्यान शेतकरी आणि नागरिकांनी तारण ठेवलेल्या दागिन्यांची चोरी झाल्याची माहिती बँकेचा कर्मचारी यांनेच गावातील नागरीकांना दिली ही माहिती गावभर पसरताच सर्व स्तरावर धावपळ सुरु झाली चौकशी अंती सुमारे दोन कोटींपेक्षा जास्त मूल्याचे दागिने लंपास झाल्याचे कळताच भडगाव पोलिसांनी तातडीने युद्ध पातळीवर आपली सर्व यंत्रणा कार्यान्वीत केली भडगाव पोलीस घटना पोहताच बॅकेत प्रत्यक्ष घटनास्थळी चोरी करताना चोरां कडुन बँकेचे कुलुप तोडणे, तिजोरी फोडणे, लॉकर तोडणे असा प्रकार दिसुन येत नव्हता. तसेच बँकेत असलेल्या रोकड रक्कमेला हात लावलेला नव्हता. यामुळे यात बँकेतीलच कर्मचार्‍यांचा सहभाग असावा असा संशय प्रथमदर्शनी येत होता. आणि त्याच दिशेने पोलिस तपास सुरु केला भडगाव पोलीस निरीक्षक अशोक उत्तेकर व त्यांचे सहकारी पोलीस पथकाने गुन्हेगारांना पडण्यासाठी हालचाली सुरु केल्या अवघ्या तीन तासात बँक कर्मचारी व त्याच्या दोन साथीदार यांना ताब्यात घेत चौकशी केली असता त्यांनी गुन्हा कबूल केल्याचे सांगितले व चोरी केलेला मुद्देमाल देखील पोलिसांच्या स्वाधीन केला सदर प्रकरणी यात आरोपी वाढ होण्याची शक्यता पोलीसाकडुन वर्तविली जात आहे. यावेळी जळगाव येथिल श्वान पथकास देखील पाचारण करण्यात आले होते.

या प्रकरणात नेमकी किती वजनी व रूपयांचे दागिने चोरण्यात आले होते याची माहिती मिळाली नाही. मात्र प्राप्त माहितीनुसार या तिन्ही संशयितांनी पोलिसांना कोट्यवधी रुपयांचे मूल्य असलेली पाच किलो सोन्याचे दागिने काढून दिले असून पंचनामा करण्यात येत आहे.

घटना स्थळी जिल्हा पोलीस अधिक्षक डा. प्रविण मुंडे यांनी देखील चोरीचे गांभीर्य लक्षात घेऊन तातडीने भेट दिली. डीवायएसपी सचिन गोरे, उपविभागिय पोलीस अधिकारी कैलास गावडे, यांनी भेट देऊन मार्गदर्शन केले. पुढील तपास पोलीस निरीक्षक अशोक उत्तेकर, एलसीबीचे पोलीस उपनिरीक्षक, त्याचे पथक पोलीस लक्ष्मण पाटील, भडगाव सहा. फौजदार कैलास गिते, पोलीस का. विलास पाटील, स्वप्निल चव्हाण, किरण पाटील, ज्ञानेश्वर महाजन, चालक राजु पाटील करीत आहेत. या महत्वपूर्ण कामगिरी बद्दल संपूर्ण पोलीस समुहाचे पंचक्रोशित अभिनंदन केले जात आहे

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here