Home Dhyeya News Special बालकांसोबत आनंदोत्सव: मानखुर्द बालगृहात शिव श्रमिक कामगार संघटनेचा चॉकलेट दहीहंडी उत्सव

बालकांसोबत आनंदोत्सव: मानखुर्द बालगृहात शिव श्रमिक कामगार संघटनेचा चॉकलेट दहीहंडी उत्सव

0
22

Loading

मुंबई (गुरुदत्त वाकदेकर) : मानखुर्द येथील नवीन व अतिरिक्त बालगृहात शिव श्रमिक कामगार संघटनेने १६ ऑगस्ट २०२५ रोजी सकाळी ११:०० वाजता चॉकलेट दहीहंडीचा आनंदोत्सव आयोजित केला. या कार्यक्रमात सुमारे ७५ अनाथ बालक सहभागी झाले.

या उत्सवाचा उद्देश बालकांच्या चेहऱ्यावर हास्य फुलवणे, भगवान श्रीकृष्णांच्या बाललीलांची ओळख करून देणे आणि त्यांच्या आयुष्यात आनंद, ऊर्जा व प्रेमाचे क्षण निर्माण करणे हा होता.

बालकांनी चॉकलेट हंडी फोडून मनमुराद आनंद लुटला, चॉकलेट्सची लयलूट केली आणि कार्यक्रमाचा अनुभव आत्मसात केला. यावेळी त्यांना शैक्षणिक साहित्य, मिष्टान्न व अल्पोपहार वाटप करण्यात आले, ज्यामुळे हा दिवस बालकांसाठी अविस्मरणीय ठरला.

शिव श्रमिक कामगार संघटनेचे सर्व पदाधिकारी व सभासद उपस्थित होते. विशेषतः अनुज केसरकर (कार्याध्यक्ष), विकास माळी, विक्रम चव्हाण, प्रदिप गावडे, छोटू शर्मा आणि विक्रम कांबळे यांनी उत्साहाने सहभाग घेतला.

“बालकांच्या चेहऱ्यावरील निखळ आनंद पाहून आम्हाला अत्यंत समाधान वाटते,” असे संस्थापक अध्यक्ष संतोष राऊळ यांनी सांगितले. “यापुढेही समाजातील उपेक्षित घटकांसाठी आम्ही सातत्याने सामाजिक सेवा देत राहू,” असे सचिव संदीप शुक्ला यांनी नमूद केले.

कार्यक्रमादरम्यान गुंजन ऑर्केस्ट्राने सुमधुर गीतांचे सादरीकरण करून बालकांना व उपस्थितांना श्रवणीय आनंद दिला. याबद्दल संघटनेने संचालक राज नाखवा यांचे आभार मानले. बालगृहातील कर्मचाऱ्यांच्या सहकार्याबद्दल संघटनेने कृतज्ञता व्यक्त केली.

सदर कार्यक्रमाचा आस्वाद घेण्यासाठी तसेच बालकांना आनंद देण्यासाठी रवी सिंह (माजी शाखाप्रमुख, शिवसेना शिंदे गट), ऍड. महेंद्र भिंगारदिवे (वकील व समाजसेवक), श्री. जे. पी. अग्रवाल (समाजसेवक), राजू नगराळे (समाजसेवक), जितेश काटकर (उपाध्यक्ष, दक्षिण मध्य मुंबई भाजपा), मनोज सिंह (ईशान्य मुंबई जिल्हा अध्यक्ष, युवा मोर्चा समाजवादी पार्टी), अंकित सिंह (वॉर्ड अध्यक्ष, प्रभाग क्र. १४६, युवा मोर्चा भाजपा), राकेश तळगावकर (कामाक्षी क्रिएटिव्ह संचालक तसेच महाराष्ट्र राज्य सांस्कृतिक समन्वयक), राज पांडे (संपादक, CEN न्यूज), महेश फोंडके (समाजसेवक), शमशाद भाई (समाजसेवक), गुरुदत्त वाकदेकर (साहित्यिक पत्रकार) आदी मान्यवर उपस्थित होते.

एका बाजूला संस्कृतीचे विद्रुपीकरण होत असताना, शिव श्रमिक कामगार संघटनेने अनाथ बालकांसोबत हा उत्सव साजरा करून समाजासाठी प्रेरणादायी संदेश दिला. कार्यक्रमाची सर्वत्र प्रशंसा होत आहे, आणि हा उपक्रम भविष्यातील सामाजिक कार्यासाठी प्रेरणादायी ठरेल.

बालकांचे अभिप्राय:
“मला चॉकलेट हंडी फोडायला खूप मजा आली!” – असे एका मुलाने सांगितले. तर “गाणी ऐकून पावसात नाचून आम्हाला खूप आनंद झाला,” – असे एका मुलीने सांगितले.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

error: Content is protected !!